•സമാധാനത്തിന്റെ വെള്ളരി പ്രാവുകൾ

“ഞങ്ങളാണ് സത്യമതം ,ഞങ്ങളാണ് സമാധാന മതം” എന്ന് ഇപ്പോഴു  കൊട്ടിഘോഷിക്കുകയും അതിനു നേർ വിപരീതം പ്രവര്ത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഏക മതമാണ്‌ ഇസ്ലാം! ഇസ്ലാം സമാധാന മതം അല്ലെന്നു പറയുന്നവരെ മാത്രമേ ഇവർ കൊല്ലാറുള്ളു എന്നത് ഇവരുടെ മാത്രം പ്രത്യേകത  ആണ്!!

കേൾക്കുന്നവർ  ചിരിച്ചു  ചിരിച്ചു കക്ഷത്തിൽ നീര് വെക്കും എന്നല്ലാതെ ഇതില്‍ വാസ്തവം കണ്ടത്താൻ ഷെർലക്ക് ഹോംസിന് പോലും പറ്റീട്ടില്ല….( NB : ചിരി ഓവർ ആയാൽ പിന്നെ ചിരിക്കാൻ തല കാണില്ല, വല്ലതും സംഭവിച്ചാൽ എനിക്ക് യാതൊരു  ഉത്തരവാദിത്വം ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല!! )

 

  സമാധാന മതത്തിന്റെ ലേറ്റസ്റ്റ് ചെയ്തികളെ പറ്റിയുള്ള വാർത്തയാണ്  ഈ പോസ്റ്റിനു ആധാരം.. അങ്ങനെ ‘വല്യ’  സംഭവമൊന്നുമല്ല കേട്ടോ..അങ്ങ് ഫ്രാൻസിൽ ‘Charlie Hebdo” എന്ന വാരിക , പ്രവാചകൻ മമ്മദിനെ പറ്റി എന്തോ സർക്കസ്റ്റിക്ക്  കാർട്ടൂണ്‍ ഇട്ടു..വെഗളി പിടിച്ച രണ്ടു മൂന്നു സമാധാനക്കാർ തോക്കും റോക്കെറ്റ്‌ ലോഞ്ചെറും കൊണ്ടുവന്നു ഒരു പത്തു പന്ത്രണ്ടു പേരെ ചറപറ വെടിവെച്ചു കൊന്നു…!!
An injured person evacuated outside the office,Charlie Hebdo
                                                                                                                                                                                                                                                                        “പ്രവാചകന് വേണ്ടി പകരം ചോദിച്ചു” എന്ന് പറഞ്ഞായിരുന്നു വെടിവെപ്പ്. ഞാൻ അവരെ കുറ്റം പറയുന്നില്ല. പ്രവാചകനെയും  മതത്തെയും തളളി പറയുന്ന കാഫിറുകളെ കൊന്നൊടുക്കാൻ തന്നെയാണ് അവരുടെ കിത്താബും ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നത്!!  തന്നെ ബലാല്സംഗം ചെയ്യാൻ ശ്രെമിച്ചവനെ കൊല്ലേണ്ടി വന്ന സ്ത്രീയെ തൂക്കിലെറ്റിയതും ജോസഫ്‌ മാഷിന്റെ കൈകാലുകൾ വെട്ടിയതും പെഷാവാറിലെ കുരുന്നുകളെ ചുട്ടുകൊന്നതും എല്ലാം ഇവർ തന്നെ.അങ്ങനെ എത്രയെത്ര..കൂടുതൽ വെക്തമായ് പറഞ്ഞാൽ മത പോഷക സംഘടനകൾ ആയ ISIS,ലക്ഷ്വർ-ഇ-ത്വയിബ,മുജാഹ്ദീൻ എന്നിങ്ങനെ ലിസ്റ്റ് പോകുന്നു  !!
ഇപ്പോൾ ലോകത്ത് നിലനില്ക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ തീവ്രവാദം ഏതാണെന്ന ചോദ്യം മുഴുവിപ്പിക്കുന്നതിനു മുൻപ് തന്നെ ‘സാധാരണ മനുഷ്യർ’ ഉത്തരം പറഞ്ഞു തുടങ്ങും (ഉത്തരം ഞാൻ പറയുന്നില്ല )!!
ആവിഷ്കാര സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ പള്ളക്ക് കത്തി വയ്ക്കുന്ന  ഈ തീവ്രവാദികളോട് ഒചോദിച്ചുകൊള്ളട്ടെ –   “അടുത്ത് നില്ക്കുന്ന സഹോദരന്റെ ഹൃദയം കാണാൻ കാഴ്ച ഇല്ലാത്ത  നിങ്ങള്ക്ക് എങ്ങനെ രൂപമില്ലാത്ത ഈശ്വരനെ കാണാൻ സാധിക്കും??”
അല്ല ,ആരാണിപ്പോൾ ഈശ്വരനെ കാണാൻ പോകുന്നത്??!! 72 ഹൂറികളും മദ്യം ഒഴുകുന്ന പുഴയും ആണല്ലോ കിതാബിലുള്ള വാക്ദാനം..!!
ചാവേർ ആക്രമണം നടത്തുന്നവൻ സ്വർഗത്തിൽ ചെല്ലുമ്പോൾ 72 ഹൂറികളുടെ കൂടെ  രമിക്കാൻ വേണ്ടി  സ്വന്തം ലൈംഗികാവയവം മാത്രം സിമൻറ് കട്ടകൊണ്ട് സംരക്ഷിക്കുന്ന ഇവരുടെ  വിവേചന ബോധം കാണുമ്പോൾ “സമാധാന മതപ്രസംഗം’ നടത്തുന്നവരോട് സഹതാപം മാത്രമേ തോന്നാൻ തരമുള്ളൂ!!രണ്ട് പേര് ചുംബിക്കുമ്പോൾ ഒറ്റമുണ്ട് പോക്കിയുടുത്ത് കഴുതകളെ തെളിച്ചു വരുന്നവർ ഈ വാർത്തകൾ ഒന്നും  കേട്ടിട്ടില്ല എന്ന മട്ടിൽ  നടക്കുന്നത് അമ്പരപ്പിക്കുന്ന കാഴ്ച തന്നെയാണ്..!!
ഈ മത ഭ്രാന്തന്മാർ കാരണം പേരുദോഷം കേള്ക്കേണ്ടി വന്ന നന്മ നിറഞ്ഞ ഇസ്ലാം സഹോദരങ്ങളോട് ഞാൻ എന്റെ നിസ്സഹായത രേഖപ്പെടുത്തട്ടെ…..!!